META YATOZWA FAINI DOLA MILION 567 USALAMA WA WATOTO.
Mmiliki wa Meta Mark Zuckerbag
Siku ya Alhamisi, jaji wa Marekani katika jimbo la New Mexico aliiamuru kampuni ya Meta kulipa kiasi kingine cha dola milioni 567 (pauni milioni 421) kwa kushindwa kuionya jamii kuhusu hatari ambazo majukwaa yake yanawaweka watoto nazo; hii ikiwa ni hukumu kubwa zaidi dhidi ya kampuni hiyo kuhusiana na usalama wa watoto.
Jaji Bryan Biedscheid alisema kuwa kampuni hiyo kubwa ya mitandao ya kijamii ni "kero kwa umma" inayofanana na uchafuzi wa hewa, na kwamba lazima iweke fedha hizo kwenye mfuko unaolenga kupunguza madhara ya baadaye.
Hukumu hiyo inaongezeka juu ya faini ya dola milioni 375 ambayo Meta ilikuwa tayari imeamriwa kulipa katika kesi hiyo, na kufanya jumla ya malipo kuwa dola milioni 942.
Jaji Biedscheid aliifananisha Meta na kiwanda, ambapo matangazo na maudhui ndiyo bidhaa zake, huku "madhara ya kisaikolojia na unyonyaji wa kingono dhidi ya watoto vikiwa ndivyo uchafuzi unaopaswa kudhibitiwa."
Msemaji wa Meta—kampuni inayomiliki na kuendesha Instagram, Facebook, WhatsApp na Threads—alisema siku ya Alhamisi: "Hatukubaliani na hukumu hiyo na tutakata rufaa."
"Tunajitahidi sana kuhakikisha usalama wa watu kwenye majukwaa yetu na tumekuwa wazi kuhusu changamoto za kubaini na kuondoa watu wenye nia mbaya pamoja na maudhui hatari. Tunaendelea kujiamini katika rekodi yetu ya kuwalinda vijana mtandaoni na tutaendelea kujitetea dhidi ya madai yanayopotosha ukweli."
Kuhusu uamuzi wa awali wa kulipa dola milioni 375 katika kesi hiyo, Meta ilikuwa imesema ina nia ya kukata rufaa na kutoa maelezo kama hayo. Ilikuwa mara ya kwanza kwa jimbo kufanikiwa kuishitaki Meta kuhusiana na masuala ya usalama wa watoto.
Kwa sasa, Meta inakabiliwa na maelfu ya kesi nchini Marekani kuhusiana na masuala kama hayo. Mbali na hukumu hizo za New Mexico, mapema mwaka huu Meta ilishindwa kesi huko Los Angeles iliyohusisha madai ya aina hiyo.