Kwa Habari za kitaifa, Kimataifa, Michezo, Burudani,Uchambuzi na matangazo. Matukio Daima Blog, Ni yetu Sote!
π™ˆπ˜Όπ™†π˜Όπ™ˆπ™ π™’π˜Ό π™π˜Όπ™„π™Ž π˜Όπ™Žπ™ƒπ™π™ƒπ™π˜Ώπ™„π˜Ό π™π™π™„π˜Όπ™…π™„ π™Žπ˜Όπ™„π™‰π™„, π™ˆπ™‹π˜Όπ™‰π™‚π™Š π™’π˜Ό π™π™Žπ™ƒπ™„π™π™„π™†π™„π˜Όπ™‰π™Š π™’π˜Ό π™π˜Όπ™‰π™€π™Žπ˜Ύπ™Š π™‰π˜Ό π˜Ύπ™π˜Ώπ˜½ π™†π™π™’π˜Όπ™’π™€π™•π™€π™Žπ™ƒπ˜Ό π™’π˜Όπ™‰π˜Όπ™‰π˜Ύπ™ƒπ™„ π™†π™π™‹π˜Όπ™π˜Ό π™π™ˆπ™€π™ˆπ™€.

π™ˆπ˜Όπ™†π˜Όπ™ˆπ™ π™’π˜Ό π™π˜Όπ™„π™Ž π˜Όπ™Žπ™ƒπ™π™ƒπ™π˜Ώπ™„π˜Ό π™π™π™„π˜Όπ™…π™„ π™Žπ˜Όπ™„π™‰π™„, π™ˆπ™‹π˜Όπ™‰π™‚π™Š π™’π˜Ό π™π™Žπ™ƒπ™„π™π™„π™†π™„π˜Όπ™‰π™Š π™’π˜Ό π™π˜Όπ™‰π™€π™Žπ˜Ύπ™Š π™‰π˜Ό π˜Ύπ™π˜Ώπ˜½ π™†π™π™’π˜Όπ™’π™€π™•π™€π™Žπ™ƒπ˜Ό π™’π˜Όπ™‰π˜Όπ™‰π˜Ύπ™ƒπ™„ π™†π™π™‹π˜Όπ™π˜Ό π™π™ˆπ™€π™ˆπ™€.


Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Deogratius Ndejembi ametoa wito kwa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) kwa kushirikiana na wadau husika wa sekta binafsi kuandaa mpango utakaowawezesha wananchi kununua umeme kwa mkopo kama ilivyo mikopo katika mitandao ya simu ili kuwasaidia wananchi wanapokuwa na uhitaji wa umeme lakini hawana fedha.

 
Makamu wa Rais ametoa wito huo wakati wa hafla ya utiaji Saini Mkataba wa Uzinduzi wa Mpango wa Ufadhili wa Uunganishaji Umeme kwa Wananchi, kati ya Benki ya CRDB na Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), iliyofanyika katika Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere (JNICC) Jijini Dar es Salaam. Amesema hatua hiyo itaweza kusaidia wananchi kuendelea kutumia huduma ya umeme na kufanya uzalishaji mali au mahitaji ya nyumbani hata pale wanapokuwa na changamoto ya fedha ya kununua umeme huo.
 
Aidha, Makamu wa Rais ameitaka Wizara ya Nishati kupitia Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO) kuendeleza mradi ulioanzishwa chini ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan wa kuhakikisha wananchi wanaoishi mazingira yanayofanana na kijijini lakini mipaka ya kiutawala inawatambua wapo mjini wanaunganishiwa huduma ya umeme kwa gharama ya shilingi 27,000 kama ya wananchi wa vijijini. Amesema yapo maeneo ambayo ni mipaka ya kiutawala inawatenganisha wananchi kati ya mijini na vijijini lakini wananchi hao maisha yao yanafanana.

Makamu wa Rais, amesema azma hiyo, inalenga kufikia lengo la kitaifa, malengo ya “mission 300” pamoja na Dira ya Maendeleo ya Taifa 2050, kuhakikisha huduma ya umeme inamfikia mtanzania kwa gharama nafuu.
 
Makamu wa Rais ameipongeza TANESCO na Benki ya CRDB kwa hatua hiyo muhimu inayolenga kuimarisha na kuboresha maisha ya wananchi kwa kupata huduma ya umeme.  Amesema ushirikiano huo ni mfano bora wa namna ya Taasisi za Umma na Sekta Binafsi zinavyoweza kuwaunganisha watanzania na kuwekeza nguvu na rasilimali ili kutatua changamoto zinazowagusa wananchi moja kwa moja.
 
Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya CRDB Dkt. Abdulmajid Nsekela amempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa maono na uwepo wa Dira ya Maendeleo 2050. Amesema Serikali na Sekta binafsi kupitia ubunifu itawezesha kutekelezwa na kufanikiwa kwa Dira 2050 inayolenga kujenga uchumi mkubwa, yenye kuzalisha ajira, wenye ushindaji, unaotumia teknolojia na kuboresha maendeleo ya wananchi.
 
Amesema Benki ya CRDB imedhamiria kuwa mshirika wa maendeleo yan chi kwa kutumia uwezo wa kifedha, teknolojia iliyopo, rasilimali ya wataalamu waliopo, mtandao uliopo na ubunifu katika kusaidia kutatua changamoto ya maendeleo ya Taifa.
Mkurugenzi Mkuu wa TANESCO, Razaro Twange amesema upatikaji wa umeme umeendelea kuongezeka nchini na ujenzi wa miundombinu ya kusafirisha umeme na kusambaza umeme ikiendelea kujengwa. Amesema Tanzania inafikia megawati 4500-4600 hivi sasa huku kukiwa na mtandao wa kiliometa 9000 za kusafirisha umeme, na mtandao wa zaidi ya kilometa 220,000 wa njia za kusambaza umeme.
 
Utiaji wa Saini wa Mpango wa Ufadhili wa Uunganishaji Umeme kwa Wananchi, kati ya Benki ya CRDB na Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), utawezesha wananchi wa maeneo ya vijiji kuunganishwa bure huduma ya umeme kutokana na ruzuku kutoka Benki ya CRDB, na kwa wananchi maeneo ya mijini watapewa huduma hiyo kwa mkopo wa riba nafuu ambao wataweza kuunganishwa umeme na kufanya shughuli za uzalishaji mali.






Sponsored ads

Mid 1

Mid2

Ad3