Kwa Habari za kitaifa, Kimataifa, Michezo, Burudani,Uchambuzi na matangazo. Matukio Daima Blog, Ni yetu Sote!
SPIKA AZZAN ZUNGU TANZANIA INAJIVUNIA UWAKILISHI WA WANAWAKE BUNGENI

SPIKA AZZAN ZUNGU TANZANIA INAJIVUNIA UWAKILISHI WA WANAWAKE BUNGENI


Spika wa Bunge, Mheshimiwa Mussa Azzan Zungu amesema Tanzania imefanikiwa kutekekeza mifumo ya kikatiba na kisheria inayoongeza uwakilishi wa wanawake Bungeni na katika Serikali za Mitaa.

Mheshimiwa Spika ametoa kauli hiyo wakati akihutubia katika ufunguzi wa Mkutano wa 153 wa Umoja wa Mabunge Duniani (IPU) unaofanyika katika Ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Ausha (AICC).

“Tunajivunia kuwa uwakilishi wa wanawake katika Bunge letu umekuwa ukiongezeka kwa muda hadi kufikia 39.5% kwa sasa,” amesema 
Amesema Sheria ya Vyama vya Siasa sasa inaelekeza wazi ujumuishaji wa makundi ya kijamii (vijana, wanawake na watu wenye ulemavu) ndani ya miundo ya ndani ya vyama na uteuzi wa wagombea.


 

Sponsored ads

Mid 1

Mid2

Ad3