Kwa Habari za kitaifa, Kimataifa, Michezo, Burudani,Uchambuzi na matangazo. Matukio Daima Blog, Ni yetu Sote!
UBORESHAJI MIUNDO MBINU KUCHOCHEA SHUGHULI ZA UCHUMI NA BIASHARA – WAZIRI KAPINGA

UBORESHAJI MIUNDO MBINU KUCHOCHEA SHUGHULI ZA UCHUMI NA BIASHARA – WAZIRI KAPINGA

Na Fadhili Abdallah, Kigoma

SERIKALI ya Tanzania imesema kuwa maboresho makubwa ya miundo mbinu ya usafiri na usafirishaji yaliyofanyika nchini yanalenga kuboresha shughuli za uchumi na biashara ili kuwafanya watanzania wengi kutumia fursa hizo katika kuimarisha shughuli zao za kiuchumi biashara.

Waziri wa viwanda na biashara, Judith Kapinga amesema hayo mkoani Kigoma  akifungua Maonyesho ya Kimataifa ya Biashara ya Ziwa Tanganyika yanayofanyika katika viwanja vya Mwanga Community mkoani Kigoma ambapo alisema kuwa serikali  inawekeza fedha nyingi katika kuboresha miundo mbinu ili kuweka mazingira yatakayowawezesha Watanzania  wengi kushiriki kikamilifu katika shughuli za uchumi na biashara  ikiwa ni sehemu ya utekelezaji wa malengo ya Dira ya Maendeleo ya Taifa yam waka 2025 hadi 2050

Katika hotuba ya Waziri Kapinga iliyotolewa kwa niaba yake na Naibu Waziri wa viwanda na biashara, Dennis Londo alisema kuwa serikali imefanya  uwekezaji mkubwa  katika miundombinu yaa reli, barabara, meli, reli na katika mazingira ya biashara ikilenga kuwawezesha wananchi kutumia fursa zilizopo ndani na nje ya nchi kufanya biashara kwa  masoko ya nchi za ukanda wa Maziwa Makuu.

Kupitia Maonyesho ya Kimataifa ya Biashara ya Ziwa Tanganyika Waziri Kapinga alitaka yawe  jukwaa muhimu la kuwaunganisha wafanyabiashara, wazalishaji, wawekezaji na wadau mbalimbali wa biashara kutoka ndani na nje ya Tanzania hivyo maonyesho hayo siyo tu kwa ajili ya kuonyesh bidhaa bali kutengeneza mtandao wa kushirikiana katika biashara na uwekezaji.

Awali Katibu Tawala wa mkoa Kigoma,Hassan Rugwa alisema kuwa mkoa Kigoma umekuwa mkoa Kimkakati kutokana na nafasi yake kupakana na nchii jirani za maziwa makuu ambazo zinatoa fursa kubwa ya kufanya biashara na shughuli za uchumi kwa ukubwa kwani ndiyo nchi ambazo hata asilimia 70 ya mizigo inayopitia bandari ya Dar es Salaam inapotia huku.

Rugwa alisema kuwa mikoa ya ukanda wa mashariki ya nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo (DRC) inategemea kwa sehemu kubwa ya mahitajii yao ya chakula,matunda,bidhaa za  ujenzi na mahitaji mengine ya kibinadamu na maendeleo wanategemea kutoka Tanzania kupitia mkoa Kigoma hivyo maonyesho hayo yanafanyika kuwaweka pamoja wadau wa biashara kuzungumzia fursa hizo na mipango katika jambo hilo.

Kwa upande wake Makamu wa Rais wa Chemba ya Wafanyabiashara  Tanzania (TNCC) alisema kuwa maonyesho hayo kwa mkoa Kigoma yanafanyika ili kuunga mkono Mpango wa serikali chini ya Rais Samia Suluhu Hassan kuufanya mkoa Kigoma kuwa mkoa wa kimkakati wa uchumi na biashara hivyo maonyesho hayo yanawaleta pamoja wadau wa uchumi na biashara kutoka nchi hizo kukaa pamoja kuona namna ambavyo biashara na shughuli za uchumi zinavyoweza kufanyika kwa pamoja na tija kubwa.

Mwisho.



 

Sponsored ads

Mid 1

Mid2

Ad3