PSSSF YAWEKA REKODI MPYA , THAMANI YAFIKA SH TRILIONI 16.96
Na Matukio Daima Geita
Serikali imeeleza kuwa Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF) umeendelea kuimarika na kuwa mfano katika utoaji wa huduma za hifadhi na kinga ya jamii nchini, huku thamani ya mfuko huo ikifikia Sh trilioni 16.96.
Akizungumza wakati wa Maonyesho ya Tisa ya Teknolojia ya Madini yanayofanyika mkoani Geita, Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu – Kazi, Ajira na Mahusiano, Deus Sangu, amesema ameridhishwa na jitihada zinazofanywa na PSSSF katika kuhakikisha waajiri na wastaafu wanapata elimu kuhusu umuhimu wa hifadhi ya jamii na maandalizi ya maisha baada ya kustaafu.
Sangu amesema Serikali chini ya uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan imeendelea kuwekeza katika kuimarisha PSSF, hatua ambayo imechangia ongezeko kubwa la thamani ya mfuko huo.
Kwa mujibu wa Waziri huyo, thamani ya PSSSF imeongezeka kutoka Sh trilioni 7.4 wakati Rais Samia alipoingia madarakani hadi kufikia Sh trilioni 16.96, ongezeko analolitaja kuwa ni hatua kubwa katika historia ya mfuko huo.
Amesema ukuaji huo umewezesha PSSSF kuboresha zaidi huduma kwa wastaafu, ikiwemo kuhakikisha wanapata pensheni zao kwa wakati.
“Tunalipa jana,” ni kaulimbiu ambayo, kwa mujibu wa Sangu, imeendelea kutekelezwa kwa vitendo, ambapo wastaafu hulipwa pensheni zao kila tarehe 25 ya mwezi bila kuchelewa.
Aidha, amesema kiwango cha chini cha pensheni kwa sasa kimefikia Sh 250,000, hatua inayolenga kuimarisha ustawi wa wastaafu baada ya kumaliza safari yao ya utumishi.
Waziri Sangu pia amepongeza uwekezaji mkubwa uliofanywa na PSSSF katika Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA), akisema umeleta mabadiliko katika upatikanaji wa huduma kwa wastaafu.
Amesema hapo awali wastaafu walilazimika kusafiri umbali mrefu kwa ajili ya uhakiki wa taarifa zao, lakini kwa sasa huduma hizo zimeboreshwa kupitia mifumo ya kidijitali, hivyo kupunguza usumbufu na kurahisisha upatikanaji wa huduma.
Ameeleza kuwa matumizi ya teknolojia yanaendelea kuwa sehemu muhimu katika kuboresha huduma za PSSSF na kuhakikisha wanachama na wastaafu wanapata huduma kwa urahisi, ufanisi na kwa wakati.
⬇️⬇️⬇️
MATUKIO DAIMA IMETEULIWA KUSHIRIKI TUZO ZA UMAHIRI WA VYOMBO VYA HABARI NA WANAHABARI TANZANIA TUZO HIZI ZIMETOLEWA NA TCRA NA TAMWA
MAARUFU KWA JINA LA SAMIA KALAMU AWARDS (SKA2026)⬇️⬇️⬇️
1:TUZO YA CHOMBO CHA HABARI -MATUKIO DAIMA MEDIA
PIGA KURA YA CHOMBO MATUKIO DAIMA BONYEZA HAPA
2:TUZO YA JINSIA ,WANAWAKE NA MAKUNDI MAALUM
PIGA KURA YA PILI YA MATUKIO DAIMA BONYEZA HAPA
3:TUZO YA AFYA
PIGA KURA YA TATU YA MATUKIO DAIMA BONYEZA HAPA
4:TUZO YA MPIGA PICHA
PIGA KURA YA TATU YA MATUKIO DAIMA BONYEZA HAPA
AHSANTE KWA KUPIGIA KWA KUENDELEA KUTUPIGIA KURA MATUKIO DAIMA MEDIA ENDELEA KUTUPIGIA KURA KILA BAADA YA SAA 24 HADI SEPT 30 KASI YAKO YA KUPIGA KURA NDIO USHINDI .


